Home Technology Tips for cyber security law firms

Tips for cyber security law firms

0

న్యాయ సంస్థలు తరచూ క్లయింట్ యొక్క వ్యక్తిగత మరియు వ్యక్తిగత సమాచారంతో వ్యవహరిస్తాయి – సంస్థలు తమ అతిపెద్ద మరియు భయంకరమైన భద్రతా వ్యవస్థ నుండి రక్షణ పొందాలని క్లయింట్లు భావిస్తున్న సమాచారం. కానీ ఇది చింతిస్తూ తప్పు మరియు చాలా తరచుగా, భద్రతా సంస్థలు భద్రతా బడ్జెట్లు, విధానాలు మరియు శిక్షణ లేకపోవడంతో ప్రతిదీ ప్రమాదంలో పడుతోంది.

మీ కస్టమర్ యొక్క డేటా విలువైనది, వారికి మాత్రమే కాదు, మీ కోసం కూడా. వారి డేటా యొక్క గోప్యత మరియు సమగ్రత మీ కస్టమర్లను విశ్వసించాలని మీకు భరోసా ఇస్తుంది. డేటా పోయిన తర్వాత లేదా దొంగిలించబడిన తర్వాత, మీ కస్టమర్‌లు మీ సేవలపై నమ్మకాన్ని కోల్పోతారు మరియు మరెక్కడా వెళ్ళవచ్చు. మీరు అందించే సేవల్లో మరియు మీ కస్టమర్ల కోసం సైబర్‌స్పేస్‌ను ఎక్కువ విలువతో పరిగణించాలి.

మీ శత్రువును తెలుసుకోండి – చట్టపరమైన రంగం ఎదుర్కొంటున్న సాధారణ బెదిరింపులు

దీని గురించి నిజంగా ఆందోళన కలిగించే విషయం ఏమిటంటే, ఇది సైబర్ దాడుల యొక్క వైవిధ్యం మాత్రమే కాదు, చాలా సైబర్ దాడులు మీకు వాటి గురించి కూడా తెలియకుండానే జరుగుతాయి. కనుక ఇది నివారణకు సంబంధించిన ప్రశ్న మాత్రమే కాదు, అది జరిగినప్పుడు చూడగల సామర్థ్యం. ఈ రోజు మీ సైబర్ భద్రతా వ్యూహంలో మీ న్యాయ సంస్థ అమలు చేయాల్సిన అగ్ర వ్యూహాల ద్వారా నడుద్దాం.

ఉద్యోగుల శిక్షణా కార్యక్రమాలను అమలు చేయండి

ఏదైనా సంస్థ యొక్క ఉద్యోగుల శిక్షణలో సైబర్ భద్రత కోసం చాలా ముఖ్యమైన దశలతో ప్రారంభించాలనుకుంటున్నాను. ఐటి విభాగం వెలుపల సైబర్ భద్రతకు దగ్గరవ్వడం ప్రతి-స్పష్టమైనదిగా అనిపించవచ్చు, కానీ మీ బలహీనమైన లింక్ వాస్తవానికి మీ సిబ్బంది. వారి న్యాయ సంస్థ యొక్క సైబర్‌ సెక్యూరిటీ.

రెండు-కారకాల ప్రామాణీకరణను ప్రారంభించండి

హ్యాకర్‌ను దొంగిలించండి లేదా ఉద్యోగి పాస్‌వర్డ్‌ను పగులగొట్టి, ఆపై మీ సిస్టమ్ యొక్క బ్యాక్ ఎండ్‌లోకి హ్యాక్ చేయండి. ఇప్పుడు వారికి ఉద్యోగి చేసే పనులకు నియంత్రణ మరియు ప్రాప్యత ఉంది. ఇది జరగకుండా నిరోధించడానికి, మీరు మరొక కారకాన్ని జోడించడం వంటి బలమైన ప్రామాణీకరణ పద్ధతులను అమలు చేయాలి.

మీరు దీన్ని చేయడానికి అనేక మార్గాలు ఉన్నాయి కాని గొడుగు అనే పదాన్ని ‘రెండు-కారకాల ప్రామాణీకరణ’ అంటారు. ఇది మీ పాస్‌వర్డ్‌ను నమోదు చేసిన తర్వాత మరో దశను జోడిస్తుంది.

మీ సాఫ్ట్‌వేర్ తాజాగా ఉందని నిర్ధారించుకోండి

మీ వ్యాపారంలోని ప్రతి ఐటి వ్యవస్థ, మీరు వేర్వేరు ఇంటర్నెట్ బ్రౌజర్‌లు, డెస్క్‌టాప్ అనువర్తనాలు లేదా ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్‌లను ఉపయోగిస్తున్నా, సంభావ్య బలహీనతలను కలిగి ఉంటుంది. ప్రతిరోజూ కొత్త ప్రమాదాలు కనిపిస్తున్నాయి మరియు వీటన్నిటి మధ్యలో చిక్కుకోకుండా ఉండటానికి ఏకైక మార్గం మీ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను నవీకరించడం.

ఇది మీ ఐటి విభాగం అన్ని కంప్యూటర్లను ఒక కేంద్రీకృత వ్యవస్థ నుండి (బహుశా క్లౌడ్‌లో) నియంత్రించడంలో సహాయపడుతుంది, కాబట్టి ప్రతి కంప్యూటర్‌కు ఐటి బృందాలు ఒక్కొక్కటిగా వెళ్ళడం ద్వారా కాకుండా అన్ని కంప్యూటర్‌లను ఒకేసారి నవీకరించవచ్చు.

పాపం, అటువంటి నవీకరణలతో, సంస్థలే నవీకరణలను విడుదల చేసి, వారి బలహీనతలను గుర్తించాల్సిన అవసరం ఉంది, కాబట్టి మిమ్మల్ని మీరు రక్షించుకోవడానికి ఉత్తమమైన వ్యూహం ఏమిటంటే, మీ ఐటి విభాగం సంభావ్యతతో వార్తల్లో ఉంటుంది.

మీ సర్వర్ భద్రతా ఎంపికలను తెలుసుకోండి

మీ వర్చువల్ కంపెనీ డేటా అంతా ఒక కోటలో ఎక్కడో కూర్చుని, లాగబడి, డ్రాగన్ చేత భద్రపరచబడిందని మీరు When హించినప్పుడు, మీరు ining హించే సర్వర్ ఉంది. మీ న్యాయ సంస్థ ప్రతిరోజూ ఉపయోగిస్తున్న అనేక అనువర్తనాలు మరియు ప్రోగ్రామ్‌లను మీ సర్వర్‌లు నిర్వహిస్తాయి. అవి లేకుండా, మీరు ఆన్‌లైన్‌లో పనిచేయలేరు.

ఇలా చెప్పుకుంటూ పోతే, మీ ఐటి విభాగంలో ఒకటి కంటే ఎక్కువ మందిని కలిగి ఉన్న యంత్రం యొక్క ఈ జీవిత రక్తం భద్రత కోసం చాలా సాంకేతిక అవసరం ఉంది.

మీ పబ్లిక్ వెబ్‌సైట్‌లో SSL / TLS ఉపయోగించండి

మీరు మీ వెబ్‌సైట్‌కు డేటా సమర్పణను సమర్పించినట్లయితే (కస్టమర్ల కోసం పోర్టల్, కంపెనీ సంప్రదింపు ఫారమ్‌లు, ఏ రకమైన చెల్లింపు సేకరణ వంటివి), మీరు ఆ కమ్యూనికేషన్‌ను ఒక SSL / TLS ప్రమాణపత్రంతో గుప్తీకరించాలి. SSL / TLS ను ఉపయోగించడం వలన మీ క్లయింట్ యొక్క బ్రౌజర్ నుండి మీ సర్వర్‌కు ప్రసారం చేయబడినందున ఆ సమాచారాన్ని ఎవర్‌డ్రాపర్ నుండి రక్షిస్తుంది మరియు రక్షిస్తుంది.

ఇమెయిల్ భద్రత కోసం S / MIME ను పరిగణించండి

ఎన్క్రిప్షన్ సర్వర్లకు మాత్రమే ముఖ్యం కాదు; మీరు మీ ఇమెయిల్ కమ్యూనికేషన్‌ను కూడా గుప్తీకరించవచ్చు. మీరు వ్యత్యాసాన్ని అర్థం చేసుకోవాలనుకుంటే, ఇమెయిల్‌ను గుప్తీకరించడానికి మరియు మెయిల్ సర్వర్‌ను గుప్తీకరించడానికి మధ్య ఉన్న వ్యత్యాసం గురించి ఈ మునుపటి బ్లాగుకు వెళ్లండి. S / MIME ఉపయోగించి ఇమెయిల్‌లను గుప్తీకరించడం గ్రహీతలు కంటెంట్‌ను యాక్సెస్ చేయగలదని మాత్రమే నిర్ధారిస్తుంది. ట్రాన్సిట్‌లో ఇమెయిల్‌ను హ్యాకర్లు అంతరాయం కలిగించినా లేదా మీ మెయిల్ సర్వర్‌కు ప్రాప్యత కలిగి ఉన్నప్పటికీ, వారు వాటిని చదవలేరు.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here